Chiều 26/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam Nguyễn Phú Trọng. Tại Quảng Ngãi, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã dự Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng truyền hình trực tiếp.
Hơn 90 tuổi đời, gần 70 tuổi Đảng, trải qua 9 năm kháng chiến chống thực dân Pháp, 21 năm kháng chiến chống Mỹ, cứu nước và tham gia công tác sau ngày đất nước thống nhất, đồng chí Lê Tấn Tỏa luôn là người cán bộ, người đảng viên cộng sản “trung với nước, hiếu với dân”.