Chiều 26/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam Nguyễn Phú Trọng. Tại Quảng Ngãi, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã dự Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng truyền hình trực tiếp.